Xe buýt đi Bệnh viện Đại học Y Hà Nội có những tuyến nào?
Bệnh viện Đại học Y Hà Nội địa chỉ khám chữa bệnh uy tín, chất lượng hàng đầu tại Hà Nội. Vậy muốn đến Bệnh viện Đại học Y Hà Nội để khám bệnh, có thể di chuyển bằng những tuyến xe buýt nào?
Hiện nay, xe buýt đến Bệnh viện Đại học Y Hà Nội có các tuyến sau:
+ Xe buýt 12: Công viên Nghĩa Đô - Đại Áng
+ Xe buýt 16: Bến xe Mỹ Đình - Bến xe Nước Ngầm
+ Xe buýt 19: Trần Khánh Dư - Thiên Đường Bảo Sơn
Lộ trình tuyến xe buýt đi qua Bệnh viện Đại học Y Hà Nội - Xe buýt qua Bệnh viện Đại học Y Hà Nội số 12: Công viên Nghĩa Đô - Đại Áng
+ Thời gian hoạt động: 5h00 - 21h00
+ Tần suất hoạt động: 12 - 15 - 20 phút/chuyến
+ Giá vé: 7.000đ/lượt
+ Lộ trình chi tiết:
Chiều đi: Công viên Nghĩa Đô - Nguyễn Văn Huyên - Nguyễn Khánh Toàn - Đào Tấn - Liễu Giai - Nguyễn Chí Thanh - quay đầu tại gầm cầu vượt Nguyễn Chí Thanh - Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng - Thái Hà - Chùa Bộc - Tôn Thất Tùng - Lê Trọng Tấn - Trần Điền - Định Công - Giải Phóng - Ngọc Hồi - Quốc lộ 1 - Cầu Ngọc Hồi - Xã Ngọc Hồi - Đường mới xã Đại Áng - Đại Áng (cổng UBND xã Đại Áng).
Chiều về: Đại Áng (cổng UBND xã Đại Áng) - Đường mới xã Đại Áng - Quốc lộ 1 (rẽ phải theo tổ chức giao thông) - quay đầu tại điểm mở (Km 13 Quốc lộ 1A, xã Ngọc Hồi, huyện Thanh Trì - đối diện Nhà hàng Cây Si) - Quốc lộ 1 - cầu Ngọc Hồi - Quốc lộ 1 - Ngọc Hồi - Giải Phóng - Quảng trường bến xe Giáp Bát - Giải Phóng - quay đầu tại điểm mở đối diện ngõ 773 Giải Phóng (khu dân cư số 6 phường Giáp Bát) - Định Công - Trần Điền - Lê Trọng Tấn - Tôn Thất Tùng - Chùa Bộc - Thái Hà - Huỳnh Thúc Kháng - Nguyễn Chí Thanh - Liễu Giai - Đào Tấn - Nguyễn Khánh Toàn - Nguyễn Văn Huyên - quay đầu tại cổng Công viên Nghĩa Đô - Công viên Nghĩa Đô.
- Xe buýt đến Bệnh viện Đại học Y Hà Nội số 16: Bến xe Mỹ Đình - Bến xe Nước Ngầm
+ Thời gian hoạt động: 4h40 - 21h20
+ Tần suất hoạt động: 10 phút/chuyến
+ Giá vé: 7.000đ/lượt
+ Lộ trình chi tiết:
Chiều đi: Bến xe Mỹ Đình - Phạm Hùng - Quay đầu tại Đình Thôn - Phạm Hùng - Xuân Thủy - Cầu Giấy - Đường Láng - Ngã tư Sở - Trường Chinh - Ngã tư Vọng - Giải Phóng - Ngọc Hồi - Quay đầu tại đối diện công ty ABB - Ngọc Hồi - Bến xe Nước Ngầm.
Chiều về: Bến xe Nước Ngầm - Ngọc Hồi - Giải Phóng - Quảng trường bến xe Giáp Bát - Giải Phóng - Phố Vọng - Ngã tư Vọng - Trường Chinh - Ngã tư Sở - Đường Láng - Cầu Giấy - Xuân Thủy - Phạm Hùng - Bến xe Mỹ Đình.
- Xe buýt đến gần Bệnh viện Đại học Y Hà Nội 19: Trần Khánh Dư - Thiên Đường Bảo Sơn
+ Thời gian hoạt động: 5h00 - 21h00
+ Tần suất hoạt động: 10 - 20 phút/chuyến
+ Giá vé: 7.000đ/lượt
+ Lộ trình chi tiết:
Chiều đi: Bãi đỗ xe Trần Khánh Dư - Trần Khánh Dư (đường dưới) - Bệnh viện Việt Xô - Trần Khánh Dư (đường trên) - Nguyễn Khoái - Dốc cầu Vĩnh Tuy - Vĩnh Tuy - Minh Khai - Đại La - Ngã tư Vọng - Trường Chinh - Đường Láng - Quay đầu tại đối diện số nhà 124 đường Láng - Đường Láng - Ngã tư Sở - Nguyễn Trãi - Trần Phú (Hà Đông) - Quang Trung (Hà Đông) - Vạn Phúc - Tố Hữu - Lê Trọng Tấn - Thiên Đường Bảo Sơn.
Chiều về: Thiên Đường Bảo Sơn - Lê Trọng Tấn - Tố Hữu - Vạn Phúc - Quang Trung (Hà Đông) - Trần Phú (Hà Đông) - Nguyễn Trãi - Ngã Tư Sở - Trường Chinh - Ngã tư Vọng - Đại La - Minh Khai - Vĩnh Tuy - quay đầu tại nút giao Vĩnh Tuy và đường dẫn lên đê Nguyễn Khoái - Vĩnh Tuy - Minh Khai - Nguyễn Khoái - Trần Khánh Dư (đường dưới) - Bệnh viện Việt Xô - Trần Khánh Dư (đường trên) - Bãi đỗ xe Trần Khánh Dư.
(Nguồn: http://www.transerco.vn)
Bệnh viện Đại học Y Hà Nội là bệnh viện đa khoa thuộc Trường Đại học Y Hà Nội.
Địa chỉ: Số 1 Tôn Thất Tùng, Phường Trung Tự, Quận Đống Đa, Hà Nội
ĐT: 024.3574 7788 - Fax: 024.3574 6298
Cấp cứu: 024.3574 7979 - Hotline: 0982873112
Khám sức khỏe đơn vị: 024.3564 2222
Email: [email protected]
Website: benhviendaihocyhanoi.com và hmuh.vn