Xe buýt đi đến Bệnh viện K có những tuyến nào?
Hiện nay, xe buýt đến Bệnh viện K có các tuyến:
+ Xe buýt 01: Bến xe Gia Lâm - Bến xe Yên Nghĩa
+ Xe buýt 02: Bác cổ - Bên xe Yên Nghĩa
+ Xe buýt 34: Bên xe Mỹ Đình - Bên xe Gia Lâm
+ Xe buýt 38: Bên xe Nam Thăng Long - Mai Động
+ Xe buýt 40: Công viên Thống Nhất - Văn Lâm
Lộ trình các tuyến xe buýt đến Bệnh viện K - Xe buýt đi qua Bệnh viện K số 01: Bến xe Gia Lâm - Bến xe Yên Nghĩa
+ Thời gian hoạt động: 5h00 - 21h00
+ Tần suất hoạt động: Từ 10 - 15 phút/chuyến
+ Giá vé: 7.000đ/lượt
+ Lộ trình chi tiết:
Chiều đi: Bến xe Gia Lâm - Ngô Gia Khảm - Ngọc Lâm - Nguyễn Văn Cừ - Cầu Chương Dương - Trần Nhật Duật - Yên Phụ - Điểm trung chuyển Long Biên - Hàng Đậu - Hàng Cót - Hàng Gà - Hàng Điếu - Đường Thành - Phủ Doãn - Triệu Quốc Đạt - Hai Bà Trưng - Lê Duẩn - Khâm Thiên - Ô Chợ Dừa - Quay đầu tại điểm mở dải phân cách - Ô Chợ Dừa - Nguyễn Lương Bằng - Tây Sơn - Ngã tư Sở - Nguyễn Trãi - Trần Phú (Hà Đông) - Quang Trung (Hà Đông) - Ba La - Quốc lộ 6 - Bến xe Yên Nghĩa.
Chiều về: Bến xe Yên Nghĩa - Quốc lộ 6 - Ba La - Quang Trung (Hà Đông) - Trần Phú (Hà Đông) - Nguyễn Trãi - Ngã tư Sở - Tây Sơn - Nguyễn Lương Bằng - Khâm Thiên - Nguyễn Thượng Hiền - Yết Kiêu - Trần Hưng Đạo - Quán Sứ - Hàng Da - Đường Thành - Phùng Hưng - Lê Văn Linh - Phùng Hưng (đường trong) - Phan Đình Phùng - Hàng Đậu - Trần Nhật Duật - Cầu Chương Dương - Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn - Ngọc Lâm - Ngô Gia Khảm - Bến xe Gia Lâm.
- Xe buýt đi đến Bệnh viện K số 02: Bác cổ - Bến xe Yên Nghĩa
+ Thời gian hoạt động: 5h03 - 21h03
+ Tần suất hoạt động: 10 - 15 phút/chuyến
+ Giá vé: 7.000đ/lượt
+ Lộ trình chi tiết:
Chiều đi: Bác Cổ (bãi đỗ xe buýt Trần Khánh Dư) - Trần Khánh Dư (đường dưới) - Trần Hưng Đạo - Lê Thánh Tông - Hai Bà Trưng - Quang Trung - Tràng Thi - Điện Biên Phủ - Trần Phú - Chu Văn An - Tôn Đức Thắng - Nguyễn Lương Bằng - Tây Sơn - Ngã tư Sở - Nguyễn Trãi - Trần Phú (Hà Đông) - Quang Trung (Hà Đông) - Ba La - Quốc lộ 6 - Bến xe Yên Nghĩa.
Chiều về: Bến xe Yên Nghĩa - Quốc lộ 6 - Ba La - Quang Trung (Hà Đông) - Trần Phú (Hà Đông) - Nguyễn Trãi - Ngã tư Sở - Tây Sơn - Nguyễn Lương Bằng - Tôn Đức Thắng - Nguyễn Thái Học - Phan Bội Châu - Hai Bà Trưng - Phan Chu Trinh - Tràng Tiền - Bác Cổ (bãi đỗ xe buýt Trần Khánh Dư).
- Xe buýt đến gần Bệnh viện K số 34: Bên xe Mỹ Đình - Bên xe Gia Lâm
+ Thời gian hoạt động: 5h07 - 21h00
+ Tần suất hoạt động: 9 - 10 phút/chuyến
+ Giá vé: 7.000đ/lượt
+ Lộ trình chi tiết:
Chiều đi: Bến xe Mỹ Đình - Phạm Hùng - Xuân Thủy - Cầu Giấy - Cầu Giấy (đường dưới) - Điểm trung chuyển Cầu Giấy (hè trước tường rào Trường ĐHGTVT) - Cầu Giấy (đường dưới) - Kim Mã - Nguyễn Thái Học - Phan Bội Châu - Lý Thường Kiệt - Quang Trung - Hai Bà Trưng - Phan Chu Trinh - Lý Thái Tổ - Ngô Quyền - Hàng Vôi - Hàng Tre - Hàng Muối - Trần Nhật Duật - Long Biên (Điểm quay đầu trước phố Hàng Khoai) - Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn - Ngọc Lâm - Ngô Gia Khảm - Bến xe Gia Lâm.
Chiều về: Bến xe Gia Lâm - Ngô Gia Khảm - Ngọc Lâm - Nguyễn Văn Cừ - Long Biên (Điểm quay đầu trước phố Hàng Khoai) - Trần Nhật Duật - Trần Quang Khải - Tràng Tiền - Ngô Quyền - Hai Bà Trưng - Thợ Nhuộm - Điện Điên Phủ - Trần Phú - Kim Mã - Cầu Giấy - Điểm trung chuyển Cầu Giấy (hè trước tường rào Vườn thú Hà Nội) - Cầu Giấy - Xuân Thủy - Phạm Hùng - Bến xe Mỹ Đình.
- Xe buýt qua Bệnh viện K số 38: Bên xe Nam Thăng Long - Mai Động
+ Thời gian hoạt động: 5h05 - 21h00
+ Tần suất hoạt động: 15 - 20 phút/chuyến
+ Giá vé: 7.000đ/lượt
+ Lộ trình chi tiết:
Chiều đi: Nam Thăng Long (bãi đỗ xe buýt Nam Thăng Long) - Phạm Văn Đồng - Hoàng Quốc Việt - Nguyễn Văn Huyên - Nguyễn Khánh Toàn - Bưởi (đường dưới) - Cầu Giấy - Điểm trung chuyển Cầu Giấy - Kim Mã - Nguyễn Thái Học - Lê Duẩn - Trần Hưng Đạo - Bà Triệu - Lê Đại Hành - Bạch Mai - Minh Khai - Tam Trinh - Cầu Voi - Nguyễn Tam Trinh - Mai Động (Đường vào XN buýt Thăng Long, qua cầu tạm Benley, gần bãi đỗ xe Đền Lừ 2).
Chiều về: Mai Động (Đường vào XN buýt Thăng Long, trước cầu tạm Benley, gần bãi đỗ xe Đền Lừ 2) - Nguyễn Tam Trinh - Minh Khai - Bạch Mai - Phố Huế - Trần Nhân Tông - Quang Trung - Hai Bà Trưng - Nguyễn Khuyến - Văn Miếu - Quốc Tử Giám - Cát Linh - Giảng Võ - Núi Trúc - Kim Mã - Cầu Giấy - Điểm trung chuyển Cầu Giấy - Bưởi (đường trên) - Đào Tấn - Quay đầu tại điểm mở đối diện 94 Đào Tấn - Đào Tấn - Nguyễn Khánh Toàn - Nguyễn Văn Huyên - Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng - rẽ phải ngã tư Phạm Văn Đồng, Đỗ Nhuận - Đỗ Nhuận - Bãi đỗ xe Nam Thăng Long.
- Xe buýt đến Bệnh viện K số 40A: Công viên Thống Nhất - Văn Lâm
+ Thời gian hoạt động: 5h00 - 22h00
+ Tần suất hoạt động: 12 phút/chuyến
+ Giá vé: 7.000đ/lượt
+ Lộ trình chi tiết
Chiều đi: Công viên Thống Nhất - Quang Trung - Trần Hưng Đạo - Hai Bà Trưng - Phan Chu Trinh - Trần Khánh Dư - Nguyễn Khoái - Thạch Bàn - Nguyễn Văn Linh - Như Quỳnh - Văn Lâm.
Chiều về: Văn Lâm - Như Quỳnh - Nguyễn Văn Linh - Thạch Bàn - Nguyễn Khoái - Trần Khánh Dư - Trần Hưng Đạo - Hai Bà Trưng - Ga Hà Nội - Lê Duẩn - Công Viên Thống Nhất.
Bệnh viện K có 3 cơ sở khám chữa bệnh trên địa bàn Hà Nội đó là:
Cơ sở 1: Số 43 Quán Sứ, Hoàn Kiếm, Hà Nội.
Điện thoại: 0904 748 808
Cơ sở 2: Tựu Liệt, Tam Hiệp, Thanh Trì, Hà Nội.
Điện thoại: 0936 238 808
Cơ sở 3: cơ sở Tân Triều, số 30 Cầu Bươu, Thanh Trì, Hà Nội.
Điện thoại: 0904 690 818
Email: [email protected]
(Nguồn: http://www.transerco.vn)